[©]_[l-l]_[0*.]<->[G]_[I]_[0*`]_[î]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
[©]_[l-l]_[0*.]<->[G]_[I]_[0*`]_[î]

[©]_[l-l]_[0*.]<<<τ╒>>>[G]_[I]_[0*`]_[î]

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Empty
Bài gửiTiêu đề: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 8:57 am

THat' baj de? tu* bjt dg' day^.
THat' baj de? tu* bjt dg' day^. magnify
Thà chấp nhận đau vì chân trần trên sỏi đá hơn là đau vì muốn có một đôi giày không vừa vặn và không thực sự dành cho mình.

Khi sinh ra, nó cũng như tất cả mọi con người khác. Một đứa bé thánh thiện và trần trụi.

Rồi nó tập đứng, ngã lên ngã xuống, ngã rất nhiều nhưng nó vẫn gượng dậy, gồng mình lên và một ngày, nó đã có thể đứng vững. Đứng vững trên đôi chân của chính mình. Lớn thêm một chút, nó chập chững tập đi. Những bước đi đường đời, nhiều sỏi đá và đầy rẫy chông gai.

Đến một ngày, nó nhìn thấy một đôi giày. Một đôi giày thật đẹp, thật xinh xắn và thật ấm áp.

Đồng hành với đôi giày, nó cảm thấy tự tin hẳn lên. Mỗi bước chân dường như trở nên mạnh mẽ,trở nên hiên ngang - những bước chân của sự vững vàng.

Nhưng đến một ngày, nó cảm thấy bàn chân nhói đau. Nó nhìn lại và chợt nhận ra một điều - đôi giày quá chật so với bàn chân của nó.

Nghiến răng, nó cố tiếp bước nhưng càng đi, cảm giác càng nặng nề, đôi bàn chân càng như thắt chặt và đôi bàn chân đau, bàn chân bầm tím. Đến lúc đó nó chợt hiểu rằng, thì ra đôi giày này không phải dành cho nó.

Image

Và lúc đó dẫu thích thú, dẫu quý mến, dẫu thật sự cần thiết… nhưng khi biết nó không dành cho mình, nó vẫn vui vẻ, gượng cười, tháo bỏ đôi giày, để sang một bên và sẵn sàng tiếp bước.

Không còn giày ở bên nữa... bàn chân sẽ phải tự bước đi bằng chính da thịt của mình... dẫu sẽ là "yếu ớt", dẫu có là mỏng manh, dẫu có đau đớn nhưng nó sẽ vẫn tiếp bước. Bước trên đôi chân trần của chính mình, chẳng phải nó từng bước đi như thế, như lúc mới sinh đó sao? Quan trọng là nó đã tìm thấy và lựa chọn cho mình một lối đi, một con đường phù hợp... Bàn chân nay đã tìm thấy một con đường cho chính mình. Và nó sẽ lại bước tiếp cùng với biết bao bàn chân khác trên con đường của cuộc đời, con đường dài hun hút, con đừng đẫy rẫy những chông gai

Thà chấp nhận đau vì sỏi đá hơn là đau vì sự chịu đựng, vì sự gượng ép… đau chỉ vì muốn có một đôi giày không vừa vặn và không thực sự dành cho mình.

Có những điều chỉ khi mất đi rồi, người ta mới nhận ra là mình từng có nó và lúc đó, người ta mới biết trân trọng nó.

Cái gì đã vỡ là vỡ... thà nhớ lại khi nó tốt đẹp nhất còn hơn là chắp vá lấy được để rồi suốt đời cứ phải thấy những chỗ vỡ...

Image

Phải biết tạm biệt một số thứ... một số thứ khong dành cho mình... hãy cứ để nó trôi theo hướng mà nó cần phải đến...

Mất ... Là khi nhận thấy được những gì mình bỏ ra, nhưng ko đạt lại được cái mình muốn. Khi cười thật nhiều , nhưng lòng thì nước mắt vẫn ứ, vẫn rơi. Khi ai ai cũng thấy được cái vô tư, mạnh mẽ hiển hiện trên gương mặt ấy, nhưng khi tự soi gương, thấy sao chẳng giống mình gì cả! Khi tưởng chừng như có tất cả, nhưng hóa ra lại chẳng có jì ...

Image

Có một sự thật là ,sau mộĩ lần vấp ngã , thì hình như một chỗ đứng vững cũng thấy chông chênh, thì hình như một bước đứng dậy chưa đủ để đặt hai bàn chân xuống đất.Người ta sẽ vẫn còn thấy mơ hồ và lo sợ lắm.Và như thế ,người ta sẽ cứ ải miết đi tìm, cố gắng tóm lấy một khoảng đủ yên, một khoảng đủ bằng phẳng để có thể đứng vững, để bước tiếp, để lẩn trốn mình trong một thoáng thiếu vững tin.

Có một sự thật là, lý trí chưa bao giờ chiến thắng và sở hữu được một con người,vì thế người ta thường cố để biến những ngõ ngách của tâm tưởng , của những góc khúc khuỷu trong tim thành khối đá cứng nhắc rồi khắc lên nó cái tên lý trí,để rồi vỡ nát sau những lần vấp ngã.Tình cảm thắng thế và lấn áp.Lãng đãng và không biết đến bao giờ mới dừng lại.Không ai thích cảm giác này.Nó làm người ta hơi mệt nhưng.... khát.... và muốn đi tìm.

Có một sự thật là, người ta sẽ không thể biết mình có thể đi đến nơi nào , nếu cứ bước bằng suy nghĩ.Chẳng ai muốn buồn lâu.Cuối cùng thì cuộc sống bắt người ta phải học ,những bài học theo lý trí .Con người luôn thế.Sẽ phải luôn đi tiếp về phía trước.Tiếp tục đi, bằng đôi chân của mình ...

Dù đang vật vã đau đớn với những vết thương tưởng chừng như mãi sẽ chẳng thể lành ,những điều khiến họ đau.Dù là đang ngủ vùi trong một hạnh phúc bỏ quên ,hay mơ màng nhức nhồi về một tiềm thức xước mẻ ...

Image

Cái gì mở ra cho cuối cùng bao giờ cũng huy hoàng lắm nếu người ta dốc sức.

Cho một mục đích, để đi và dừng lại nhưng sẽ không bao giờ quay đầu lại quá nhiều và phải lùi bước.Để trở về không có nghĩa là phải từ bỏ

Như một chuyến tàu thì phải có một bến đỗ.
Như một cuộc khởi hành thì phải có một ngày về.
Như một chữ cái được viết hoa mở đầu thì phải có một dấu chấm hết

Cuộc sống bắt mỗi người phải nắm chặt một mớ những cảm xúc để làm vốn liếng cho cuộc hành trình của mình.Nhưng không có nghĩa để tình cảm làm ta vấp ngã quá nhiều và quá đau,hoặc hất tung người ta bất cứ lúc nào.

Dù thế nào thì vẫn phải đi ,để bắt đầu và để kết thúc.Cho dù là những cái kết đứt quãng hay là những cái kết trọn vẹn. Vì kết thúc cũng chỉ là 1 sự khởi đầu !!!

Image
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: n0' rat' pun` vj` k0 c0' aj tjn tu0ng? n0' kla?   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 9:02 am

N0' dang bun` cu*c. y' n0' dc. 50,5 dj3^m? k0 qu4' c40 nhung cung~ k0 th3^? n0j' la` tha^'p du*0*c. vay ma` b0^' n0' phu? nha^n nh~ j` n0' da~ c0^' gan'g th3^' day' deu? gja? the' day' vua dj xem phjm ve` gap bo' tg? rang` se~ dc cau an uj? tu*? te' nhu kjeu? :" th0j thj` djem? k0 wan trong chu? yeu' la` kjen' thuc' mjnh c0'" hay la` nhu* the' na`0 day' vay ma`b0^' n0 bop' ch0 n0' 1 cau xanh r0*n` "qua' chu? quan" b0^' c0' nghj~ la` n0' da~ c0^' gan'g th3' na0` k0 nhu* vay la` het' suc' n0' ru`j b0^' k0 the? d0`j h0j? wa' nhju` chu*' n0' k0 wa' gj0j? nhu* nh~ dua' dj thj gj0j? thanh` pho' nhung cg~ k0 den' n0j~ ngu d0^t' nhu* h0c sjnh ca' bjet^. cua? l0*p' su*c' n0' chj? d3^n' th3' thuj 50,5 b0' phaj? hju? la` kh0j dua' m0ng dc d? nhu* con b0^' day' vay ma` b0^' n0*~ l0ng` na`0 ...bj h n0' dang rat' c0^ d0*n va` chan' nan? aj thu*c su* la` ban. n0 thj cm ch0 n0' an uj? n0' nha'
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 9:18 am

cong nhan doc nhat ki' na`y buo`n cuoi` vai~ cha? hiu? sao Very Happy Very Happy Very Happy chac' nhat ki' na`y gia? tao wa' nen buo`n non em xin loi~ doi. em non xong da~ Very Happy Very Happy Smile Smile Smile
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 9:32 am

d0c x0ng k0 chja s3? thj` thuj laj c0n` treu ng` ta d0` ac' d0c. da~ man tan` ba0. hhuhuhu c0' aj ba0? v3 c0ng ly' h0^. em kaj'
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:03 pm

ba`i vit' thoi' the' ma` cunG~ cop' va`o the' moi' tao ba`i thi` chan' cha? co' `j hay ca? nan?
ngoctrai
Admin
ngoctrai

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:03 pm

Có Dey Thằng Beng Nài Không Biết Thông Cam Cho Bậc Chị Em Phụ Nữ Ta Ai Như Mài Tao Kòn Xim Cả Níck Chat And Blog Của Pạn Ấy Xem Sao Very Happy
https://chogioi.forumvi.com
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:13 pm

Beng uj may` wa? la` 1 thang` v0^ lu0*ng tam ta0 k0 ng0*` c0 l0aj ban nhu* maj` deu? wa' h0k ch0*j v0j' may nua~ ... maj cu*' che^ bl0g cua? ta0 dj ch3^ th0aj? maj' d3^ bj h ta0 chj? can` bjt' la kaj' bl0g cua? ta0 c0' 1248 ng` d0c va khen ng0*j ru`j d0' dc chua
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:14 pm

sac ong ngoc lai trung' phai? mi~ nhan ke' cua? con ban tao roi` ah` ga` vat lai mac' benh dai gai' giong' hiep ga` ah` haaaaaaaaaaaa
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:17 pm

aj c0' y' kjen' j` ch3^ bl0g t0*' thj` cu*' tu* nhjn truy cap caj nay` nha
http://blog.360.yahoo.com/blog-GC_.YZY5dKdvk0WnPCWQJwXmm6GQMEyDjuqm?_login=1
Bl0g cua? t0*' y' ma` ^.^
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:20 pm

day la` pha`n nhat ky' chu' ko phai? la` pha`n ba` di quang? cao' blog cua? ba` dau ba` cu' cau khac' uc' che' vai~
ngoctrai
Admin
ngoctrai

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:22 pm

Mài Tập Trung Công Việc MOD Của Mài Đy Làm MOD Là Oai Trong 4rum Rồi Đấy Đừng Ham Trả Lời Topic
https://chogioi.forumvi.com
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 12:30 pm

pun` cu0*j` nhj? t0*' lam` th3' chj? d0n gjan? la` vj nhat kj' thj` k0 phaj? la bl0g sa0 v0*j' laj d3? k0 m0j? tay vjt' nhat kj' laj lan` nua~ thj` t0*' ch0 m0j ng` bl0g lun k0`n j` cu*' s0j m0j' va bat' l0j~ ng` ta maj~
chicken0810
5 túi
5 túi

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeThu Jul 05, 2007 11:53 pm

Địt con mẹ thằng ôn Tùng mày nói thằng Nọg thôi sao còn lôi cả bố mày vào nữa, cái loại mày thật alf vãi lồn
vipcongtu
8 túi ( up )
8 túi ( up )
vipcongtu

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 1:47 am

dis mẹ những đứa nào thi trên điểm tao tao ghét hết .Bố mài thi dc co 40 điểm dis me nó chứ . Thằng nào chấm bài anh bi dở hơi chắc thấy anh đẹp zai quá nên nó ghen tỵ
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 3:55 am

TH0^ng kam? ch0 may' 0ng ba` cham' baj` thj dj kh0? thjnh? th0-ang? l3n k0*n chap mach aj ma` cuu' dc chu*' mje khjep' lam` mjnh` dc c0' 50,5 djem?SadSadSad
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 4:28 am

dịt me toàn người khiêm tốn 50,5 điểm mà vênh kìa cứ giả vờ khoe bựa vật chẳng bù anh dc có 44,5 điểm vậy mà bọn nó bảo là trừ mất một điểm j` ý thế mới đau chứ ức chế vật vã luôn cơ
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 9:09 am

aj` ma cha? mat' 1djem? ha? p0^' dey' al` d0 mang xet djem? nah`m
vipcongtu
8 túi ( up )
8 túi ( up )
vipcongtu

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 06, 2007 8:12 pm

dis me con thuy' beo nho' ko duoc quang? ba' danh hieu o? day nghe ro~ chua ve nha mai ma quang? cao' nho' mat thi sau hon cho' an noi thi bo^~ ba~ hohohohohoho
XBengpro
3 túi
3 túi
XBengpro

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeSun Jul 08, 2007 5:16 am

ờ tao thấy mài nói đúng đấy hoàng ah. chẳng mấy khi chú em nói đúng anh có lời khen cho chú mày haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
hoahong_092
3 túi
3 túi
hoahong_092

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeSun Jul 08, 2007 7:53 am

Ban be` ma` cu*' nhu* k3? thu` y' cu' thi nhau bat' nat mjnh` thuj SadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSadSad:
vipcongtu
8 túi ( up )
8 túi ( up )
vipcongtu

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitimeFri Jul 20, 2007 11:30 am

lai cha? khong dung ah` cu lang se^ min`h mai~ thoi anh em con chua thick the? hien ma`
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'   mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha' Icon_minitime

mun' xem nhju h0n thj` v0 blog cua? t0' nha'
Trang 1 trong tổng số 1 trang