[©]_[l-l]_[0*.]<->[G]_[I]_[0*`]_[î]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
[©]_[l-l]_[0*.]<->[G]_[I]_[0*`]_[î]

[©]_[l-l]_[0*.]<<<τ╒>>>[G]_[I]_[0*`]_[î]

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

hiệp gà ơi mày xem cái này nè

Go down 
Tác giảThông điệp
vipcongtu
8 túi ( up )
8 túi ( up )
vipcongtu

hiệp gà ơi mày xem cái này nè Empty
Bài gửiTiêu đề: hiệp gà ơi mày xem cái này nè   hiệp gà ơi mày xem cái này nè Icon_minitimeSun Jul 08, 2007 8:19 am

Sáng 6/5/2007, phóng viên đã có cuộc nói chuyện với Hiệp “gà” trong nhà tạm giam Công an quận Đống Đa (Hà Nội). Sau 10 ngày ngồi “bóc lịch” vì ma tuý, Hiệp tỏ ra rất hối hận và đau khổ.

Hiệp cũng mới một lần được nhìn thấy vợ. Trong 20 phút gặp mặt, vợ Hiệp khóc 5 lần bởi quá xót xa trước tình cảnh của chồng. Thương vợ, ân hận, đau khổ, Hiệp tâm sự: “Muốn khóc theo vợ quá, nhưng để vợ yên tâm... đành nuốt nước mắt vào lòng. Tôi xấu hổ với đồng nghiệp, với xã hội một, thì với gia đình mười. Vợ con khổ vì mình quá. Hiệp muốn xin lỗi đồng nghiệp và mong khán giả hãy ngàn lần tha thứ”.

Công chúng đã từng rất thích Hiệp “gà” diễn hài. Khi bị bắt vì ma tuý, anh có thấy phụ lòng khán giả?

Mình rất ân hận vì đã làm phụ lòng khán giả yêu mến mình. Đau khổ và xấu hổ nữa ấy chứ. Nhưng bây giờ mình xác định được tư tưởng rồi, đã thấy thoải mái hơn. Bây giờ mình sẵn sàng chấp nhận tất cả... Ma tuý, tôi đã ngu dại quá chừng khi đã để “dính” vào nó. Sự buông thả, những cuộc chơi không biên giới, các câu lạc bộ, vũ trường... và những người bạn xấu lôi kéo... Rốt cuộc thì ma tuý vẫn là kết cục đáng xấu hổ như bây giờ.

Hiệp đổ lỗi cho những người bạn lôi kéo vào con đường nghiện ngập sao?

Không, mình không định đổ cho ai lôi kéo cả. Lỗi tại mình hết. Nhưng khi vào tù rồi, mình mới suy nghĩ lại tất cả... Biết thế...! Giá như...! (im lặng hồi lâu)

Hiệp thường hay diễn những tiểu phẩm tuyên truyền, động viên, giáo dục mọi người nên tránh xa ma tuý và các tệ nạn xã hội, tại sao Hiệp lại vướng vào ma tuý?

Thì vậy nên giờ đây tôi mới xấu hổ, thấy ân hận quá.

Hiệp nói rất nhiều về sự ân hận và buồn. Có phải Hiệp đã “nước mắt lưng tròng” rất nhiều trong những ngày bị tạm giam?

Đúng! Buồn và rất buồn..! Tôi đánh mất nhiều quá. Không biết sau này ra khỏi trại giam, có cơ hội được làm diễn viên nữa không? Hơn lúc nào hết, giờ đây tôi muốn được có cơ hội làm lại từ đầu, muốn được “sinh nghề tử nghiệp”. Nếu sau này mọi người tha thứ, tôi sẽ làm tốt hơn trước đây. Tôi đã từng làm được thương hiệu Hiệp “gà” bằng chính tài năng và sự phấn đấu không ngừng của mình... Nhưng bây giờ tôi đã đánh mất.

Rất nhiều người đã làm lại cuộc đời sau khi cai nghiện. Hiệp thấy thế nào?

Đúng đấy, các cán bộ ở Công an quận Đống Đa đã chỉ bảo tôi nhiều điều. Bây giờ, tôi đã xác định được lập trường tư tưởng rồi, ra trại sẽ làm lại cuộc đời. Coi đây như một bước ngoặt lớn của cuộc đời. Có khi phải cảm ơn về việc đó ấy chứ. Nếu không bị bắt thì chắc gì đã cai nghiện được?

Thực tình Hiệp nghĩ như thế nào về bước ngoặt này?

Khi chưa bị bắt, đã có lúc tôi ước gì mình bị bắt. Nếu cứ ở ngoài đời, có lẽ mình không thể cai được. Nhưng vào tù rồi mới thấy rằng đời đã dạy mình nhiều điều, nhưng không bằng một ngày ở tù. Là diễn viên có đi thực tế hàng trăm hàng ngàn lần, thì cũng không thể biết được ở tù thật sự là thế nào. Giờ thèm được ra, thèm được làm lại cuộc đời biết bao nhiêu. Đôi khi tôi đã từng nghĩ nghiện ma tuý là tàn phá cuộc đời nhưng thật khó để giải thích cho bạn hiểu... Nói chung chỉ tại vũ trường, thuốc lắc, các câu lạc bộ ăn chơi nhảy múa thiếu lành mạnh mà ra cả...

Tôi hy vọng lần vấp ngã này sẽ đứng dậy cứng cáp, vững vàng hơn. Tôi đã tự cai, tự quyết tâm rất nhiều lần. Nhưng lần tự cai được lâu nhất cũng chỉ hai tháng. Còn đã nghiện ma tuý, thì mình có làm được tiền núi, tiền giời, tiền đất... có nổi tiếng đến bao nhiêu đi chăng nữa cũng chả thấm tháp vào đâu cả. Rốt cuộc cũng chỉ làm khổ vợ khổ con mà thôi.

Hiệp có thể tâm sự về chuyện vợ con? Hôm vợ vào thăm trong nhà giam, Hiệp thấy thế nào?

Từ hôm bị bắt đến giờ đã thấy con đâu. Nhớ con quá, nhớ nó đến nỗi không ngủ được. (im lặng hồi lâu, đôi mắt đỏ ngầu, ngân ngấn lệ). Vợ vào thăm, chỉ gần 20 phút trò chuyện, vợ tôi sụt sùi đến 5 - 6 lần. Xót xa quá. Vợ tôi lấy tôi đúng là quá khổ, nặng gánh nhà chồng, lại quá vất vả vì mình. Hôm ấy, tôi đã xin lỗi vợ và động viên cô ấy “chịu khó vất vả vì anh thêm khoảng 2-3 năm nữa, ra tù anh sẽ đền đáp công em”.

Quả thật, khi ấy trong đầu tôi nghĩ, “kể cả vợ bỏ đi lấy người khác thì mình cũng phải chấp nhận”. Dù biết nếu thế thì thật cay đắng lắm đấy. Hồi biết mình nghiện ma tuý, vợ đã khóc lóc van xin tôi đi cai. Thậm chí có lần vợ nặng lời bảo: Nếu mà anh không từ bỏ ma túy, thì anh hãy bỏ em đi, em thấy anh chẳng coi em là vợ anh nữa rồi. Thương vợ, nợ vợ nhiều quá. Tôi khuyên vợ đừng nghĩ ngợi gì, cứ về quê ở ít lâu, chứ ở đây chỉ thêm buồn thôi.

Có rất nhiều đồng nghiệp như nghệ sỹ Chí Trung đã cư xử rất tốt với Hiệp. Hiệp có muốn nói gì với họ không?

Đúng vậy, tôi mang ơn anh Chí Trung nhiều lắm. Ngoài gia đình và khán giả ra, tôi thấy xấu hổ và có lỗi nhiều nhất với anh ấy. Sau này, tôi được ra tù, người đầu tiên mình muốn gặp mà tạ lỗi chính là anh Chí Trung. Anh ấy là ân nhân của tôi, bởi lẽ anh thương tôi ngay cả khi thằng Hiệp “gà” này không xứng đáng được hưởng điều ấy.

Hiệp đã bước đầu thích nghi với cuộc sống trong trại giam chưa? Hiệp sợ nhất điều gì bây giờ?

Tôi đã thích nghi với cuộc sống trong trại giam. Bây giờ không dám tự tạo bất cứ sức ép nào cho mình. Sợ nhất là bị ốm, ốm bây giờ thì chết mất, tôi có khoẻ khoắn gì cho cam. Dù sao đây cũng là những ngày khốn khó nhất của đời mình. Trong tù biết làm gì, ngủ thì chẳng ngủ được, dậy sớm chẳng tập thể dục thì làm gì? Được cái vào đây, mình không bị “ma cũ” cùng buồng giam đánh đập, bắt nạt. Chắc thấy mình gầy quá nên họ cũng thương...

Tôi lo sợ nhất là bố mẹ ở Hưng Yên không chịu đựng nổi cú sốc này. Trước khi bị bắt, bố mẹ không hề hay biết chuyện tôi nghiện ma túy. Bây giờ các cụ già rồi, có lẽ sẽ khó chịu đựng nổi. Nên tôi đã động viên vợ đem con về quê, để ông bà nội ngoại đỡ buồn.

Lời nhắn nhủ của Đức Hiệp:

Tôi nhờ báo GĐ&XH chuyển giùm Hiệp “gà” lời xin lỗi thành thật nhất, từ đáy lòng đến những khán giả đã từng yêu mến mình. Hiệp “gà” cũng muốn xin lỗi các đồng nghiệp vì đã phụ lòng tin của mọi người. Gia đình sẽ là chỗ dựa tinh thần lớn lao nhất để mình vượt qua cú vấp ngã này để làm lại cuộc đời. Hiệp mong các bạn trẻ đừng bao giờ thử ma tuý như Hiệp, để rồi mất đi tất cả, không còn gì thế này.

Tôi hứa sau này gặp lại bạn trong hoàn cảnh khác, hy vọng là trong ánh đèn sân khấu chứ không phải tủi nhục như thế này...

hiệp gà ơi mày xem cái này nè
Trang 1 trong tổng số 1 trang